Close

Cyn Arglwydd Raglawiaid

Cyn Arglwydd Raglawiaid Gwent (Sir Fynwy yn flaenorol)

  • Henry Herbert, 2il Iarll Penfro 24 Chwefror 1587 – 19 Ionawr 1601
  • Edward Somerset, 4ydd Iarll  Caerwrangon 17 Gorffennaf 1602 – 3 Mawrth 1628 ar y cyd â
  • Henry Somerset, 5ed Iarll Caerwrangon 3 Rhagfyr 1626 – 9 Mai 1629
  • William Compton, Iarll 1af Northampton 9 Mai 1629 – 24 Mehefin 1630
  • John Egerton, Iarll 1af Bridgewater 11 Gorffennaf 1631 – 1642
  • Henry Somerset, Dug 1af Beaufort 30 Gorffennaf 1660 – 22 Mawrth 1689
  • Charles Gerard, Iarll 1af Macclesfield 22 Mawrth 1689 – 7 Ionawr 1694
  • Thomas Herbert, 8fed Iarll Penfro 11 Mai 1694 – 7 Hydref 1715
  • John Morgan 7 Hydref 1715 – 7 Mawrth 1720
  • Syr William Morgan 21 Mehefin 1720 – 24 Ebrill 1731
  • Thomas Morgan 18 Mehefin 1731 – 12 Ebrill 1769
  • Thomas Morgan 27 Ionawr 1770 – 15 Mai 1771
  • Henry Somerset, 5ed Dug Beaufort 23 Rhagfyr 1771 – 11 Hydref 1803
  • Henry Somerset, 6ed Dug Beaufort 4 Tachwedd 1803 – 2 Rhagfyr 1835
  • Capel Hanbury Leigh 24 Rhagfyr 1835 – 28 Medi 1861
  • Benjamin Hall, Barwn 1af Llanofer 9 Tachwedd 1861 – 27 Ebrill 1867
  • Henry Somerset, 8fed Dug Beaufort 21 Mai 1867 – 30 Ebrill 1899
  • Godfrey Morgan, Is-iarll 1af Tredegar 23 Mehefin 1899 – 11 Mawrth 1913
  • Ivor Herbert, Barwn 1af Treowen 4 Ebrill 1913 – 18 Hydref 1933
  • Courtenay Morgan, Is-iarll 1af Tredegar 4 Rhagfyr 1933 – 3 Mai 1934
  • Syr Henry Mather-Jackson, 3ydd Barwnig 1 Mehefin 1934 – 23 Mawrth 1942
  • FitzRoy Somerset, 4ydd Barwn Rhaglan 27 Ebrill 1942 – 14 Medi 1964
  • Edward Roderick Hill 15 Chwefror 1965 – 31 Mawrth 1974
  • Cyrnol Edward Roderick Hill 1 Ebrill 1974 – 24 Mehefin 1979
  • Syr Richard Hanbury-Tenison, o Barc Clytha 25 Mehefin 1979 – 22 Hydref 2001
  • Syr Simon Boyle 22 Hydref 2001 – 23 Mawrth 2016
  • Brigadydd Robert Aitken 24 Mawrth 2016